இந்த பாதுகாப்பு நாயைப் பற்றி தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய 5 விஷயங்கள்

அவரது மாஸ்டிஃப் தோற்றத்தின் கீழ், கேன் கோர்சோ ஒரு நாய், அது வாழ மிகவும் இனிமையானதாக இருக்க முடியாது. இருப்பினும், வியக்கத்தக்க அறிவுசார் திறன்களுடன் இந்த நாயை எவ்வாறு கையாள்வது என்பதை அறிந்த ஒரு அனுபவமிக்க மாஸ்டர் அவருக்குத் தேவை. பெரிய மனதுடன் இந்த ராட்சசனைப் பற்றி தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய அனைத்தும் இங்கே!

1. இத்தாலிய தோற்றம்

கேன் கோர்சோ ஒரு மாஸ்டிஃப் வகை நாய், இது மிக நீண்ட காலத்திற்கு முன்பு இத்தாலியில் உருவாக்கப்பட்டது. உண்மையில், அவர் இருப்பார் ரோமானிய போர் நாய்களிடமிருந்து வந்ததுஇது இனத்தின் வயதைப் பற்றி நிறைய கூறுகிறது.

அதன் உறவினரான நியோபோலிடன் மாஸ்டிப்பை விட இலகுவானது, கேன் கோர்சோவின் பணி வேட்டை விளையாட்டுஇன் பொருட்களை வைத்திருங்கள் மற்றும் விலங்குகளை சேகரிக்க பண்ணையின் (பன்றிகள், கால்நடைகள், முதலியன). எனவே அவர் ஒரு பல்துறை நாய்.

கரும்பு கோர்சோ நாய்
நன்றி: Kumarrrr/விக்கிபீடியா

2. ஒரு வேட்டை நாய் உடலமைப்பு

கேன் கோர்சோ உயரத்தை விட சற்றே நீளமான உடலைக் கொண்ட ஒரு கம்பீரமான மற்றும் தடகள உடலமைப்பைக் கொண்டுள்ளது. மிகவும் தசை, அவர் சராசரியாக எடையுள்ளவர் 45 பவுண்டுகள் ஆனால் 60 கிலோவை எட்டும்.

அவரது தலைமுடி குட்டையானது மற்றும் அதன் ஆடை கருப்பு, சாம்பல் அல்லது மான் மற்றும் பல வண்ண சாய்வுகளைக் கொண்டிருக்கலாம். இது பொதுவாக ஒரு அளிக்கிறது வெள்ளை புள்ளி மார்பு மட்டத்தில். மற்றும், ஆச்சரியப்படும் விதமாக, அவர் கிட்டத்தட்ட முடி இழப்பு இல்லை மற்றும் ஜொள்ளு விடாதேமற்ற மொலோசர்களைப் போலல்லாமல்!

கரும்பு கோர்சோ நாய்க்குட்டி
கடன்: மேக்ஸ் பிக்சல்

3. ஒரு வீரியமான குணம்

கரும்பு கோர்சோ வலது கைகளில் வைக்கப்பட்டால், அவர் ஒரு ஆக மாறலாம் குடும்ப நாய் குழந்தைகளுக்கு அற்புதமான மற்றும் அற்புதமான துணை. இனிமையானவர், அமைதியானவர், பாசமுள்ளவர், விசுவாசமானவர், பொறுமையானவர், கீழ்ப்படிதலுள்ளவர். மிகவும் பாதுகாப்பு, அவர் தனது பிரதேசத்தையும் குடும்பத்தையும் பாதுகாக்க முடியும். இருப்பினும், மிகவும் அவசியமான போது மட்டுமே அவர் குரைக்கிறார்.

மறுபுறம், கேன் கோர்சோ தனது ஆக்ரோஷத்தை வெளிப்படுத்தும் வகையில் படித்தால், அவர் உண்மையானவராக மாற முடியும். பொது ஆபத்து. மிகவும் புத்திசாலிஅவனுடைய ஆற்றலையும் அவனுடைய ஆற்றலையும் செலுத்துவதற்கு அவனுக்கு உறுதியான ஆனால் வன்முறையற்ற கல்வி தேவை ஆதிக்கம் செலுத்தும் உள்ளுணர்வு. உண்மையில், இந்த வாட்ச் டாக் பர் எக்ஸலன்ஸ் அதன் எஜமானரை ஒருபோதும் எடுத்துக்கொள்ளக்கூடாது, இல்லையெனில் அது முற்றிலும் நிர்வகிக்க முடியாததாகிவிடும். கூடுதலாக, அதன் சமூகமயமாக்கல் சிறு வயதிலிருந்தே மேற்கொள்ளப்பட வேண்டும், கேன் கோர்சோ எளிதில் காட்ட முடியும் சந்தேகம், பயம் கூட அறிமுகமில்லாத சூழ்நிலைகளை எதிர்கொள்ளும் போது.

நாய் கரும்பு கோர்சோ நாய்க்குட்டி
நன்றி: JackieLou DL/Public Domain Pictures

4. ஒரு வலுவான நாய்

கேன் கோர்சோ ஒரு ஈர்க்கக்கூடிய அளவு மற்றும் ஒரு ஆயுட்காலம் சுமார் 12 ஆண்டுகள். இருப்பினும், ஓரளவு உறுதியானவராக இருந்தாலும், பெரிய நாய்களில் பொதுவாகக் காணப்படும் இடுப்பு டிஸ்ப்ளாசியா உள்ளிட்ட மூட்டுப் பிரச்சனைகளுக்கு அவர் ஆளாகலாம்.

மேலும், அவரது உணவு கட்டாயமாக இருக்க வேண்டும் சிறந்த தரம் இந்த குறிப்பாக ஆற்றல்மிக்க நாயின் அனைத்து தேவைகளையும் பூர்த்தி செய்ய.

கரும்பு கோர்சோ நாய்
கடன்: Claudio Domiziani/Wikimedia Commons

5. விருப்பப்படி விளையாட்டு

சிறந்த விளையாட்டு வீரர், கேன் கோர்சோ தன்னைத்தானே உழைக்க வேண்டும் ஒரு நாளைக்கு பல மணி நேரம் பொருத்தமாக இருக்க. உண்மையில், இந்த நாய் தாங்கும் நாள் முழுவதும் சோபாவில் சோம்பேறியாக இருப்பதற்காக உருவாக்கப்படவில்லை. அவரால் முடிந்தால் காலையிலும் மாலையிலும் தினசரி உடல் செயல்பாடுகளைச் செய்ய வேண்டும் அதிகப்படியான ஆற்றலில் இருந்து விடுபட.

கூடுதலாக, இது மிகவும் பரிந்துரைக்கப்படுகிறது வேலியிடப்பட்ட தோட்டம் அவருக்குப் பிடித்தமான செயல்களில் ஒன்றான குழந்தை காப்பகத்தில் ஈடுபட அனுமதிக்க வேண்டும். எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக, அவரை நீண்ட நேரம் தனியாக விடாதீர்கள், கேன் கோர்சோ தனிமையை தாங்க முடியாது !

கரும்பு கோர்சோ நாய்க்குட்டி
கடன்கள்: வின்ஸ்கர்/பிக்சபே

ஆதாரம்

நீங்கள் இதையும் விரும்புவீர்கள்:

உலகின் முதல் 7 பெரிய நாய் இனங்கள்

முதல் 10 நாய் இனங்கள் மிகவும் “ஆபத்தானவை” என்று கருதப்படுகின்றன

குத்துச்சண்டை வீரர்: மிகவும் ஆற்றல் வாய்ந்த இந்த நாயைப் பற்றி தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய 5 விஷயங்கள்

ஆபத்தானதாக கருதப்படும் இந்த நாயைப் பற்றி தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய 5 விஷயங்கள்

இந்த அதிவேக நாயைப் பற்றி தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய 6 விஷயங்கள்