உலகின் முதல் 10 அழகான நாய் இனங்கள்

உலகின் அழகான நாய் இனங்களின் பட்டியல் சிலருக்கு விசித்திரமாகத் தோன்றலாம். உண்மையில், ஒரு நாயின் அழகு அல்லது “அழகு” உண்மையில் ஒவ்வொரு நபரின் பார்வையைப் பொறுத்தது. இருப்பினும், சில நாய்கள் மிகவும் அழகாக இருக்கும், அவை (கிட்டத்தட்ட) ஒருமனதாக இருக்கும். மேலும் அழகாகச் சொல்பவர் அடிக்கடி சொல்வார்… சிறியது!

1. குள்ள ஸ்பிட்ஸ்

அவர் உலகின் அழகான நாய் என்பதில் சந்தேகமில்லை. நல்ல காரணத்திற்காக, இது ஒரு உண்மையான சிறியது போல் தெரிகிறது கரடி பொம்மை ! இருப்பினும், அவரிடம் சுபாவம் இல்லை. உண்மையில், குள்ளமான ஸ்பிட்ஸ், பொமரேனியன் என்றும் அழைக்கப்படும், மிகவும் அதிகமாக இருக்கலாம் பாசமுள்ள மற்றும் எப்போதும் நல்ல மனநிலையில், அவர் ஒரு வலுவான சிறிய பாத்திரம். எனவே அது இருக்க வேண்டும் சமூகமயமாக்கப்பட்டது மற்ற நாய்கள் மற்றும் குழந்தைகளுடன் மிகவும் இளமையாக இருப்பதால், அவர் வளரும்போது ஆக்ரோஷமாக மாறக்கூடாது.

பொமரேனியன் ஸ்பிட்ஸ் நாய் குள்ளன்
கடன்: iStock

2. அலாஸ்கன் க்ளீ காய்

தங்கள் வாழ்நாள் முழுவதும் நாய்க்குட்டிகள் போல தோற்றமளிக்கும் நாய்கள் இப்போது மிகவும் கோபமாக உள்ளன. இது அலாஸ்கன் க்ளீ காய் என்ற நாயின் இனமாகும் உமி… மினியேச்சரில்! ஆண்டுகளில் தற்செயலாக உருவாக்கப்பட்டது 1970 ஹஸ்கிக்கும் சிறிய நாய்க்கும் இடையிலான குறுக்குவெட்டின் விளைவாக, இந்த இனம் ஹஸ்கியின் அதே பண்புகளைக் கொண்டுள்ளது. இதனால், அலாஸ்கன் க்ளீ காய் உள்ளது புத்திசாலிமிகவும் சொத்து, ஆதிக்கம் செலுத்தும் மற்றும் ஒரு உள்ளது வேட்டையாடும் உள்ளுணர்வு குறிப்பாக உருவாக்கப்பட்டது.

க்ளீ காய் அலாஸ்கன் நாய்
கடன்: ஹைரல்/விக்கிமீடியா காமன்ஸ்

3. தி பாம்ஸ்கி

குள்ளமான ஸ்பிட்ஸ் மற்றும் சைபீரியன் ஹஸ்கிக்கு இடையே குறுக்கு வழியில் வரும் பாம்ஸ்கி ஒரு சிறிய, பட்டுத் தோற்றமுடைய நாய். மிகவும் மாறும்Pomsky ஒரு மிகவும் அன்பான ஒரு வீட்டில் மனநிலையை எவ்வாறு அமைப்பது என்பதை நன்கு அறிந்தவர். மறுபுறம், அது ஒரு வலுவான உள்ளது கொள்ளையடிக்கும் உள்ளுணர்வுஅவர் ஹஸ்கியில் இருந்து எடுக்கிறார், மேலும் இது சிறு வயதிலிருந்தே அனுப்பப்பட வேண்டும்.

pomsky நாய்க்குட்டி
கடன்கள்: டுவைட் சிப்லர்/ஃப்ளிக்கர்

4. கான்டினென்டல் டாய் ஸ்பானியல்

கான்டினென்டல் டாய் ஸ்பானியல் மிகவும் நேர்த்தியான சிறிய நாய், இது தனிச்சிறப்பு கொண்டது பெரிய காதுகள் குறிப்பாக அழகான. பிந்தையது நேராக இருந்தால், நாய் வகை ” வண்ணத்துப்பூச்சி “, மற்றும் அவர்கள் தொங்கி இருந்தால், அது வகை ” அந்துப்பூச்சி “. மிகவும் அன்பான, மென்மையான மற்றும் விவேகமான, இந்த நாய் சிறந்த வாழ்க்கை துணை.

பாப்பிலன் கான்டினென்டல் பொம்மை ஸ்பானியல் நாய்
கடன்: iStock

5. பிச்சான் மால்டிஸ்

அவரது வெள்ளை முடி மற்றும் அழகான வயதான நாயின் தோற்றம் பிச்சோன் மால்டிஸை குறிப்பாக அழகான நாயாக மாற்றுகிறது. எப்போதும் இருந்து நல்ல மனநிலைஇது ஒரு மிகவும் வெளிப்படையான தோற்றம் மனித உணர்வுகளை அவர் எவ்வளவு நன்றாக புரிந்து கொள்ள முடியும் என்பதை இது காட்டுகிறது. மிகவும் பச்சாதாபம், தன் எஜமானரின் மனநிலைக்கு ஏற்ப எப்படி நடந்துகொள்வது என்பது அவருக்குத் தெரியும். மேலும், அவர் மிகவும் சிறிய நாய். துணிச்சலான ரோட்வீலர் தனது மனிதனை அச்சுறுத்துவதாக உணர்ந்தால் சவால் விட தயங்கமாட்டார்.

பிச்சான் மால்டிஸ் நாய்
நன்றி: ஆன்/விக்கிபீடியா

6. வெல்ஷ் கோர்கி

வெல்ஷ் கோர்கியில் அதிகம் கவர்ந்திழுப்பது அவருடையது மகிழ்ச்சியான தோற்றம் மற்றும் அதன் தோற்றம் கால்கள் குறுகியஆனால் அவரது சிறிய குமிழ் வால். முதலில் ஒரு மேய்க்கும் நாயாகப் பயன்படுத்தப்பட்டது, வெல்ஷ் கோர்கி இப்போது ஒரு சிறந்த சிறிய துணை நாயாக உள்ளது. வலுவான, நேசமான மற்றும் குறிப்பாக கீழ்ப்படிதல். மறுபுறம், தவறு செய்வது கடைசி அல்ல …

வெல்ஷ் கார்கி நாய்
கடன்: iStock

7. பக்

அதன் சிறிய சுருக்கங்களுடன், அதன் நொறுக்கப்பட்ட முகவாய் மற்றும் அவரது பெரிய நீண்ட கண்கள், பக் உண்மையில் ஒன்றுக்கு மேற்பட்ட உருக வைக்கும் ஒரு அபிமான முகத்தைக் கொண்டுள்ளது. உண்மையில், இந்த இனம் சில ஆண்டுகளாக குறிப்பாக பிரபலமாக உள்ளது. பக் தினசரி தூண்டப்பட வேண்டும் என்றாலும், அவர் மிகவும் தடகள இல்லை மற்றும் அவர் ஒரு தூக்கத்தின் விசிறி படுக்கையில், முடிந்தால், உலகில் உள்ள அனைத்தையும் விட அவர் நேசிக்கும் தனது எஜமானருடன்.

பக் நாய்க்குட்டி
கடன்: iStock

8. ரஸ்கி பொம்மை

லிட்டில் ரஷ்ய நாய் என்றும் அழைக்கப்படும், ரஸ்கி பொம்மை உண்மையில் மிகவும் சிறியது, ஏனெனில் அதன் எடை 1 முதல் 3 கிலோ வரை. ஒருபோதும் ஆக்ரோஷமாக இல்லை, குறிப்பாக அவர் நேசமான மற்றும் குழந்தைகள் மற்றும் வயதானவர்களின் சிறந்த நண்பர். உண்மையில், எல்லா சூழ்நிலைகளுக்கும் எவ்வாறு சரியாகப் பொருந்துவது என்பது அவருக்குத் தெரியும், சில சமயங்களில் தன்னைக் காட்டிக்கொள்ளும் ஆட்டக்காரர் சில நேரங்களில் அமைதியான. மிகவும் ஆற்றல்மிக்கஅவர் கற்றுக்கொள்ள விரும்புகிறார் ஆனால் சில சமயங்களில் தன்னை கொஞ்சம் காட்டிக்கொள்ளலாம் பிடிவாதமான !

ரஸ்கி பொம்மை நாய் சிறிய ரஷ்ய நாய்
கடன்கள்: mon_elevage/Pixabay

9. பெட்டிட் பிரபன்கான்

பக் போன்ற, பெட்டிட் ப்ராபன்கான் ஒரு உள்ளது நொறுக்கப்பட்ட முகவாய் மற்றும் ஒரு கார்ட்டூன் பாத்திரம் முகம். ஆஃப் மகிழ்ச்சியான இயல்புஇந்த நாய் சுற்றி கோமாளியாக விரும்புகிறது ஆனால் இருப்பினும் பாத்திரம். ஓரளவுக்கு நற்பெயர் பெற்றவர் மனநிலை. இது தனிமையை தாங்க முடியாத ஒரு விலங்கு, சில சமயங்களில் கொஞ்சம் கூட பொறுப்பற்றதாக இருக்கும்.

petit brabancon நாய்
கடன்கள்: AnjaOs/Pixabay

10. காக்காபூ

சிறிய பூடில் மற்றும் ஆங்கில காக்கர் ஸ்பானியல் ஆகியவற்றுக்கு இடையேயான குறுக்குவெட்டின் விளைவாக இந்த நாய் இனம் அதிகம் அறியப்படவில்லை, இருப்பினும் குறிப்பாக விரும்பத்தக்கது. காக்காபூ என்பது குடும்ப நாய் சம சிறப்பு. அவர் சொந்தமாக ஏ சுருள் முடி மற்றும் மிகவும் அழகான முகம் அவரை பெரிய அரவணைப்பைக் கொடுக்க விரும்புகிறது. மிகவும் பாசமுள்ள மற்றும் ” கோமாளி அவர் தனது எஜமானர்களுடன் போதுமான நேரத்தைச் செலவழிக்கும் வரை அவர் சிறிது திருப்தி அடைவார். உண்மையில், இந்த நாய் தனிமையை மோசமாக ஆதரிக்காது.

காக்காப்பூ நாய்
நன்றி: ரே லாராபி/ஃபிக்கர்

நீங்கள் இதையும் விரும்புவீர்கள்:

உலகின் முதல் 10 அரிதான நாய் இனங்கள்

முதல் 10 காதுகள் கொண்ட நாய் இனங்கள்

உங்களுக்குத் தெரியாத 20 நாய் இனங்கள்

இந்த மினியேச்சர் ஹஸ்கி பற்றி தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய 5 விஷயங்கள்

வீட்டில் பூனைக்குட்டியை வரவேற்பது: பின்பற்ற வேண்டிய படிகள்