நாய்க்கும் குதிரைக்கும் இடையே வெற்றிகரமாக இணைந்து வாழ்வது எப்படி

குதிரை பல வீடுகளில் செல்லப் பிராணியாகிவிட்டது. அது விளையாட்டுக் குதிரையாக இருந்தாலும் சரி, ஓய்வுக் குதிரையாக இருந்தாலும் சரி, அதற்கு அதிக கவனமும் உழைப்பும் தேவை. இதனால், பல உரிமையாளர்கள் ஓய்வெடுக்க தினமும் தொழுவத்திற்குச் செல்கின்றனர். இருப்பினும், பொதுவாக நாய்கள் அதிகம் காணப்படும் இடம் இது. உங்கள் இரு விலங்குகளுக்கிடையேயான உறவு நன்றாக இருக்க வேண்டுமெனில் இங்கே சில குறிப்புகள் உள்ளன.

எந்த நாய் இனத்தை தேர்வு செய்வது?

மற்ற விலங்குகளுடன் ஒரு நல்ல சகவாழ்வுக்கான குறிப்பிட்ட இனம் இல்லை. உதாரணமாக, தி ஜாக் ரஸ்ஸல் உயர்மட்ட ரைடர்களின் விருப்பமான இனம், அவர்கள் உலகின் மிகப்பெரிய தடங்களில் சுற்றித் திரிகிறார்கள்.

இருப்பினும், நீங்கள் நடைபயணத்தை விரும்பினால், ஒரு தேர்வு செய்யவும் சகிப்புத்தன்மை கொண்ட நாய் உங்களை யார் மணிநேரம் பின்தொடர முடியும். பார்டர் கோலி ஒரு நல்ல தோழன், ஏனென்றால் அது அதிக ஆற்றல் கொண்டது மற்றும் மிகவும் கீழ்ப்படிதல்.

முதல் சந்திப்பின் போது பின்பற்ற வேண்டிய படிகள்

உங்கள் இரண்டு விலங்குகளும் சந்திப்பது சிறந்தது சிறிய வயதில் இருந்து அதனால் அவர்கள் ஒருவரையொருவர் நன்கு அறிந்துகொள்ள முடியும். முதல் சந்திப்பிற்கு, உங்கள் குதிரையை ஒரு இடத்தில் வைக்கவும் மூடிய இடம் நுரையீரல் வளையம் அல்லது கொணர்வி போன்ற அவருக்கு நன்கு தெரிந்த ஒன்று. உன்னால் முடியும் உங்கள் நாயை ஒரு கயிற்றில் வைக்கவும் முதல் முறை மற்றும் அவர்கள் உணரட்டும்.

எல்லாம் சரியாக நடந்தால், அவற்றை அவிழ்த்து விடுங்கள்அவர்கள் ஒன்றாக உருவாகட்டும் கொடுக்கப்பட்ட இடத்தில். அவர்கள் ஒருவரையொருவர் தெரிந்துகொள்ளும்போதும், ஒருவரையொருவர் நம்பும்போதும், உறவு கொஞ்சம் கொஞ்சமாக கட்டமைக்கப்படும். இருப்பினும், இல்லை என்பதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள் ஆக்கிரமிப்பு அறிகுறிகள்குளம்பு அல்லது கடி போன்றவற்றை நீங்கள் பிரிக்க வேண்டும்.

நாய் குதிரை
கடன்: iStock

ஒரு நல்ல நீண்ட கால ஒப்பந்தத்திற்கான விதிகள்

நலமடைய இது அவசியம் அனைவரின் இடத்தையும் சேமிக்கவும் உங்கள் விலங்குகள். தவறான ஒப்பந்தம் ஏற்பட்டால், ஒவ்வொருவரும் தங்களுடையதைக் கண்டுபிடிக்க வேண்டும் அர்ப்பணிக்கப்பட்ட பகுதி. உங்கள் நாயும் உங்கள் குதிரையும் நன்றாகப் பழகினாலும், அது அவர்கள் ஒன்றாகச் சிக்கலில் மாட்டிக்கொள்ள வழிவகுக்கும். இந்த வழக்கில், அவர்களை தண்டிக்க வேண்டியது அவசியம் குறுகிய கால பிரிவினை.

தி இடைவெளிகளை பிரித்தல் சகவாழ்வு நன்றாக நடக்க இது அவசியம். உதாரணமாக, உங்கள் குதிரை மோப்பம் பிடிக்க வந்தால் அது உங்கள் பூனைக்கு சங்கடமாக இருக்கும் நாய் உணவு. மாறாக, உங்கள் குதிரை தனது தொழிலைச் செய்யும்போது உங்கள் நாயை தனது பாதங்களில் வைத்திருக்க விரும்பவில்லை.

நன்கு படித்திருக்க வேண்டிய நாய்

உங்கள் குதிரை தொழுவத்திலோ அல்லது உங்கள் வீட்டின் முன் புல்வெளியிலோ இருந்தாலும், அது அவசியம் உங்கள் நாய் நன்றாக நடந்து கொள்கிறது முடியும் பொருட்டு நினைவூட்டலுக்கு கட்டுப்பாட்டை வைத்திருங்கள் எந்த சூழ்நிலையிலும். உண்மையில், பல உரிமையாளர்கள் தங்கள் நாய்களுடன் வருகிறார்கள், சிலர் மற்றவர்களை விட குறைவாகவே பழகுகிறார்கள். எனவே அவர்கள் மீது ஒரு கண் வைத்திருப்பது நல்லது எந்த சண்டையையும் தவிர்க்கவும்.

உங்கள் நாய்க்கும் கற்றுக்கொடுங்கள் குதிரைகளுக்கு மிக அருகில் செல்ல வேண்டாம் எந்த சம்பவத்தையும் தவிர்க்கும் பொருட்டு. கூடுதலாக, சாலையின் பெரிய பகுதிகளுடன் நடைபயணத்தை கட்டுப்படுத்துங்கள், என்ன நடக்கும் என்று உங்களுக்குத் தெரியாது… எப்படியிருந்தாலும், உங்கள் நாயை உங்கள் பக்கத்தில் வைத்திருங்கள் அது குதிரைகளின் காலடியில் தன்னைக் கண்டுபிடிக்காமல். அவர் வயல்களில் கொஞ்சம் சுதந்திரம் எடுக்கலாம் ஆனால் குறைந்த பட்சம் விசில் அடிக்க வேண்டும்.

நீங்கள் இதையும் விரும்புவீர்கள்:

பூனைகளுக்கு இடையே கூட்டுவாழ்வு: மதிக்க வேண்டிய 5 விதிகள்

பல நாய்களுக்கு இடையே வெற்றிகரமான ஒன்றாக வாழ்வதற்கான 5 குறிப்புகள்

பூனைகள் மற்றும் நாய்கள் பழகுவதற்கு 5 பின்பற்ற வேண்டிய உதவிக்குறிப்புகள்

குளிருக்கு பயப்படாத டாப் 10 நாய் இனங்கள்

இந்த மினியேச்சர் ஹஸ்கி பற்றி தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய 5 விஷயங்கள்