குளிருக்கு பயப்படாத டாப் 10 நாய் இனங்கள்

வெப்பநிலை 10 டிகிரி செல்சியஸுக்குக் கீழே குறையும் போது சில நாய்களுக்கு கோட் தேவைப்படும், மற்றவை இன்னும் சூடாக இருக்கும். உண்மையில், சில இனங்கள் குளிர்ச்சிக்கு குறைந்த உணர்திறன் கொண்டவை, பெரும்பாலும் அடர்த்தியான ரோமங்களுக்கு நன்றி, அவை மோசமான வானிலையிலிருந்து பாதுகாக்கின்றன.

1. சைபீரியன் ஹஸ்கி

ஆச்சரியப்படத்தக்க வகையில், சைபீரியன் ஹஸ்கி, சிறந்த ஸ்லெட் நாய், இந்த தரவரிசையில் முதலிடத்தில் உள்ளது. இருந்து தூர வட நாடுவலுவான ஆளுமை கொண்ட இந்த பாசமுள்ள நாய் பனியில் தோண்டப்பட்ட குழியில் தூங்க விரும்புகிறார். இது மிகவும் எளிமையானது, இது 0 ° C க்கு மேல் இருந்தால், அது மிகவும் சூடாக இருக்கும்!

சைபீரியன் ஹஸ்கி நாய்
கடன்: iStock

2. அலாஸ்கன் மலாமுட்

ஹஸ்கியை விட பெரியது, மலாமுட்டிலும் ஒரு உள்ளது அடர்த்தியான, கம்பளி முடி இது குளிர்ச்சியை கிட்டத்தட்ட உணர்வற்றதாக ஆக்குகிறது. மிகவும் அன்பான மற்றும் நேசமானஅவர் ஒரு நம்பமுடியாத வேலை நாய் கூடுதலாக ஒரு சிறந்த துணை நாய்.

மாலமுட் நாய்
கடன்கள்: கரினா விக்கே/விக்கிமீடியா காமன்ஸ்

3. சமோய்ட்

நீங்கள் Samoyed இன் நம்பமுடியாத ரோமங்களைப் பார்க்கும்போது, ​​குளிர்ச்சிக்கு எதிரான அதன் செயல்திறனைப் பற்றி எந்த சந்தேகமும் இல்லை. ஒரு தூய பனி வெள்ளைஇந்த நாய் ஒரு கண்கவர் உடலமைப்பு மட்டுமல்ல, ஒரு மகிழ்ச்சியான மற்றும் நட்பு ஆளுமை இது உண்மையில் அன்பானதாக ஆக்குகிறது.

samoyed நாய்
கடன்: iStock

4. பெர்னீஸ் மலை நாய்

மலை நாய் சம சிறப்பு, இந்த மேய்க்கும் நாய் ஒரு உண்மையான தசை தடுப்பு. அவருக்கு குளிர் ஒரு பிரச்சனையே இல்லை. குறிப்பாக வழங்கப்பட்டுள்ளது பாசமுள்ளபெர்னீஸ் மலை நாய் தனது எஜமானர்களிடம் ஒட்டப்படுவதை விரும்புகிறது.

பெர்னீஸ் மலை நாய்
கடன்கள்: NadineDoerle/Pixabay

5. நியூஃபவுண்ட்லாந்து

சிறப்பானது நீச்சல் வீரர்நியூஃபவுண்ட்லேண்ட் நீண்ட காலமாக பயன்படுத்தப்பட்டு வருகிறது கடல் மீட்பு நாய் ஏனெனில் இது ஒரு நீர்ப்புகா கோட் கொண்டது. டெட்டி பியர் போல் இருக்கும் இந்த பெரிய நாய் மக்களை நேசிக்கவும் மற்றும் அவர்களுக்கு தெரியப்படுத்துங்கள். மேலும் அவர் குழந்தைகளுடன் ஒரு குடும்பத்தில் விழுந்தால், அவர் நாய்களில் மகிழ்ச்சியாக இருப்பார்.

நியூஃபவுண்ட்லேண்ட் நாய்
கடன்கள்: Maximilliane/Pixabay

6. செயிண்ட் பெர்னார்ட்

செயிண்ட் பெர்னார்ட் ஒரு நாய் விதிவிலக்கான திறமை. பிந்தையவருக்கு நன்றி மற்றும் மலை பற்றிய அவரது ஆழ்ந்த அறிவுக்கு நன்றி, அவர் நீண்ட காலம் பணியாற்றினார் பனிச்சரிவு பாதிக்கப்பட்டவர்களைத் தேடுங்கள். எல்லோரிடமும் மென்மையாகவும் அன்பாகவும், செயிண்ட் பெர்னார்ட் தன்னைக் காட்டிக்கொள்ள முடியும் நம்பிக்கையற்ற ஒரு அந்நியன் தங்கள் குடும்பத்துடன் மிகவும் நெருக்கமாக இருந்தால்.

செயின்ட் பெர்னார்ட் நாய்
கடன்: iStock

7. அகிதா இனு

ஒரு பெரிய பட்டு போன்ற அவரது தோற்றத்திற்கு கீழே, இந்த மிகவும் புத்திசாலி நாய் ஒரு உள்ளது வலுவான பாத்திரம். குழந்தைகளிடம் பொறுமையாகவும் மென்மையாகவும் பழகும் அவரும் மிகவும் நல்லவர் பாசமுள்ள அவரது எஜமானர்களுக்கு. ஜப்பானில், ஏ விசுவாச சின்னம்குறிப்பாக ஹச்சிகோ என்ற நாயின் நகரும் கதையைப் பின்பற்றுகிறது.

அகிடா இனு நாய்
கடன்: செவன்பேட்டாக்ஸ்/விக்கிமீடியா காமன்ஸ்

8. ஓநாய் ஸ்பிட்ஸ்

மிகவும் மாறும் மற்றும் விளையாட்டு, கீஷோண்ட் என்றும் அழைக்கப்படும் ஓநாய் ஸ்பிட்ஸ் குளிர்ச்சியை மிகவும் எதிர்க்கும். சரியாக ஓநாய் போல் இருக்கும் இந்த நாய், விளையாட்டு மற்றும் அரவணைப்புகளை விரும்புகிறார்ஆனால் ஒரு அந்நியன் தனது எல்லைக்கு மிக அருகில் வந்தால் அலாரம் அடிக்க தயங்க வேண்டாம்.

ஓநாய் ஸ்பிட்ஸ் நாய்
கடன்: 1195798/Pixabay

9. திபெத்திய மாஸ்டிஃப்

இந்த மாஸ்டிஃப் சிங்க ரோமம் முதன்மையாக மேய்ப்பர்களால் பயன்படுத்தப்படும் வேலை செய்யும் நாய் மந்தைகளை பாதுகாக்க. மிகவும் சுதந்திரமான, உலகின் மிகப்பெரிய நாய்களில் ஒன்றான திபெத்திய மாஸ்டிஃப், ஏ உமிழும் குணம் என்று சேனல் செய்ய வேண்டும்.

திபெத் மாஸ்டிஃப் நாய்
கடன்: iStock

10. பைரேனியன் மலை நாய்

பொதுவாக பாடோ என்று அழைக்கப்படும், பைரேனியன் மலை நாய் ஒரு காலத்தில் பொறுப்பாக இருந்தது தனது மந்தையை பாதுகாக்க வேட்டையாடுபவர்களுக்கு எதிராக. எனவே, இந்த நாய் ஒரு லின்க்ஸ், ஓநாய் அல்லது ஒரு கரடியை கூட பயமுறுத்தும் திறன் கொண்டது. ஏ மேலாதிக்க குணம் கொண்ட தசைகளின் மலைசில சமயங்களில் ஆக்ரோஷமாக இருந்தாலும், குழந்தைகளிடம் எல்லையற்ற பொறுமை.

patou நாய்
கடன்: iStock

ஆதாரம்

நீங்கள் இதையும் விரும்புவீர்கள்:

நாய்கள்: குளிர்ச்சிக்கு அவற்றின் எதிர்ப்பு என்ன?

உறைபனியில் வெளியே விடப்பட்ட நாய்: என்ன செய்வது

குளிர்ச்சியை மிகவும் உணர்திறன் கொண்ட முதல் 7 நாய் இனங்கள்

இந்த அற்புதமான நாயைப் பற்றி அறிய 10 அற்புதமான விஷயங்கள்

நாய்க்கும் குதிரைக்கும் இடையே வெற்றிகரமாக இணைந்து வாழ்வது எப்படி