இந்த அற்புதமான நாயைப் பற்றி அறிய 10 அற்புதமான விஷயங்கள்

பூடில் இறுதி குடும்ப நாய். அழகானவர், எல்லோரிடமும் அன்பாகவும், நம்பமுடியாத அளவிற்கு பணிவாகவும், பெரியவர்கள், குழந்தைகள் மற்றும் முதியோர்களுக்கு மகிழ்ச்சியைத் தருகிறார். மேலும் இந்த நாயை குறிப்பாக அன்பான விலங்காக மாற்றும் அவரது நிரந்தர நல்ல நகைச்சுவை மற்றும் அவரது சுருள் கோட் பற்றி பேச வேண்டாம். நாம் கற்பனை செய்யும் பாட்டியின் நாய் அல்ல. நீங்கள் அவரை நன்கு அறிவீர்கள் என்று நினைத்தீர்கள், ஆனால் பூடில் உண்மையில் பல மர்மங்களை மறைக்கிறது…

1. ஒரு பிரெஞ்சு நாய்

முதலில், பூடில் ஜெர்மனியில் இருந்து வருகிறது. ஆனால் அவர் பிரான்சில் மிகவும் பிரபலமாக இருந்தார், அவர் படிப்படியாக பிரெஞ்சு ஆனார். பார்பெட்டின் நேரடி வழித்தோன்றல், இது நீண்ட காலமாக பயன்படுத்தப்படுகிறது வாத்து வேட்டை. “பூடில்” உண்மையில் “வாத்து” என்பதிலிருந்து வருகிறது. எனவே அவர் ஏ சிறந்த நீச்சல் வீரர்.

பூடில் நாய்
கடன்: akilika/Pexels

2. அவர் மிகவும் புத்திசாலி

பூடில் கருதப்படுகிறது உலகின் புத்திசாலி நாய், பார்டர் கோலி மற்றும் ஜெர்மன் ஷெப்பர்ட் உடன். இது மிகவும் எளிமையானது, அவரிடமிருந்து எதிர்பார்க்கப்படும் அனைத்தையும் அவர் புரிந்துகொள்கிறார் மற்றும் அவரது எஜமானரின் உணர்ச்சிகளுக்கு குறிப்பாக கவனம் செலுத்துகிறார். நீங்கள் சோகமாக இருப்பதை அவர் உணர்ந்தால், அவர் முதலில் அதை கவனித்து உங்களுக்கு ஆறுதல் சொல்ல வருவார் என்பதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள்.

பூடில் நாய்
கடன்: மேக்ஸ் பிக்சல்

3. அவர் ஒரு கீழ்ப்படிதல் விஜ்

பூடில் உலகின் மிகவும் கீழ்ப்படிதலுள்ள நாய்களில் ஒன்றாகும். நல்ல காரணத்திற்காக, அவர் கற்றுக்கொள்ள விரும்புகிறார், எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக, அவர் தனது எஜமானரைப் பிரியப்படுத்த எல்லாவற்றையும் விட அதிகமாக விரும்புகிறார். எனவே, இது குறிப்பாக பயிற்சிக்கு ஏற்புடையது.

பூடில் நாய்
கடன்: iStock

4. அவர் ஒரு அசாதாரண ஆளுமை கொண்டவர்

இது மிகவும் எளிமையானது, பூடில் குணங்கள் மட்டுமே உள்ளன. அவர் மகிழ்ச்சியானவர், பாசமுள்ளவர், நேசமானவர், ஆக்ரோஷம் இல்லாதவர், விளையாட்டுத்தனமானவர், சமநிலையானவர், வேடிக்கையானவர்… சுருக்கமாகச் சொன்னால் ஒரு தங்க நாய்! ஒரே சிறிய குறைபாடு: அது தனிமையை வெறுக்கிறேன்.

பூடில் நாய்
கடன்கள்: Alexas_Fotos/Pixabay

5. இது “பொம்மை” வடிவத்தில் உள்ளது

பூடில் உள்ளது 4 வெவ்வேறு அளவுகள் : அரச, நடுத்தர, குள்ள ஆனால்… பொம்மை! இதனால், ராயல் பூடில் 60 சென்டிமீட்டர் வரை அளந்து 25 கிலோ எடையும், டாய் பூடில் 25 சென்டிமீட்டர் அளவும் 2 முதல் 4 கிலோ எடையும் இருக்கும்.

பொம்மை பூடில் நாய்
கடன்: iStock

6. அவளுடைய ஆடை எப்போதும் ஒரு நிறத்தில் இருக்கும்

பூடில் பல வண்ண பூச்சுகள் இருந்தாலும், அவரது கோட் எப்போதும் ஒரே நிறத்தில் இருக்கும் : வெள்ளை, பழுப்பு, மான், கருப்பு, சாம்பல் அல்லது ஆரஞ்சு.

மனித அணைப்பு பழுப்பு பூடில் நாய்
கடன்: iStock

7. இவருடைய சீர்வரிசை சிறப்பு

பூடில் அடிக்கடி வழங்குகிறது a சிங்கம் சீர்ப்படுத்துதல் : சிறுநீரகங்கள், கால்கள் மற்றும் வால் மட்டத்தில் தவிர, உடல் மொட்டையடிக்கப்படுகிறது. காரணம்? அவர் வாத்துகளை எடுப்பதற்காக உறைந்த நீரில் குதித்தபோது, ​​பூடில் அதிக முடி இருந்திருக்கக்கூடாது. உண்மையில், ஏ ஈரமான கோட் அதை எடைபோட்டு மெதுவாக்க முனைந்திருப்பார். இவ்வாறு, மட்டுமே முக்கிய பகுதிகள் குளிரில் இருந்து பாதுகாக்கப்பட்டது.

பூடில் நாய்
கடன்: iStock

8. அவர் சலிப்பதில்லை

பொதுவாக பெரும்பாலான நாய்கள் உருகும் வசந்த மற்றும் இலையுதிர் காலத்தில். அவர்களின் தலைமுடி கோடையில் சிறப்பாகத் தாங்கும் வகையில் தடிமனாக மாறும் அல்லது மாறாக, குளிர்காலத்தின் உறைபனி வெப்பநிலையைத் தாங்கும் வகையில் தடிமனாக இருக்கும். இந்த காலகட்டத்தில், முடி உதிர்தல் விதி. ஆனால் பூடில் உருகவில்லை. அவர் முடியை இழக்கவில்லை அதன் ரோமம் தொடர்ந்து வளர்ந்து வருகிறது. எனவே, இது முற்றிலும் அவசியம் அதை தவறாமல் துலக்கவும் அதனால் அவள் சிக்காமல் இருக்கவும், அவளுடைய தலைமுடி அவள் பார்வையைத் தடுக்காதபடி பார்த்துக் கொள்ளவும்.

பொய் பூடில் நாய்
கடன்: iStock

9. இது ஹைபோஅலர்ஜெனிக்

பூடில் முடியை இழக்காதது மட்டுமல்லாமல், மிகவும் பிரபலமான நாய் இனங்களில் ஒன்றாகவும் கருதப்படுகிறது. ஹைபோஅலர்கெனி யார். கூடுதலாக, அவரது கோட் துர்நாற்றம் வீசாது மற்றும் அவருக்கு இரும்பு ஆரோக்கியம் உள்ளது!

வெள்ளை பூடில் நாய்
கடன்: chili71/Pixabay

10. அவர் மிகவும் ஆற்றல் மிக்கவர்

பூடில் தனது எஜமானருடன் இருக்கும் வரை, எல்லா வாழ்க்கை முறைகளுக்கும் ஏற்றதாக இருக்கலாம் தினமும் உடற்பயிற்சி செய்ய வேண்டும். உண்மையில், இந்த நாய் குறிப்பாக சுறுசுறுப்பாகவும் சுறுசுறுப்பாகவும் இருக்கிறது. எனவே, அவருடன் விளையாட்டு நடவடிக்கைகளில் ஈடுபடுவது முற்றிலும் அவசியம், குறிப்பாக அவர் பல விளையாட்டுகளில் சிறந்து விளங்குவதால்: சுறுசுறுப்பு, கீழ்ப்படிதல், வேட்டையாடுதல் …

நாய் பூடில் மனிதனாக விளையாடுகிறது
கடன்: iStock

ஆதாரம்

நீங்கள் இதையும் விரும்புவீர்கள்:

முதல் 10 காதுகள் கொண்ட நாய் இனங்கள்

பிச்சான் மால்டிஸ் பற்றி தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய 10 விஷயங்கள்

டாப் 6 நட்பு நாய் இனங்கள்

உலகின் முதல் 7 பெரிய நாய் இனங்கள்

குளிருக்கு பயப்படாத டாப் 10 நாய் இனங்கள்