உலகின் முதல் 7 பெரிய நாய் இனங்கள்

ராட்சத நாய் இனங்கள் பெரும்பாலும் அவற்றின் இருப்பு மற்றும் அசல் தன்மைக்காக பாராட்டப்படுகின்றன. அவர்கள் திணிக்கிறார்கள், அதுவே மகிழ்ச்சி அளிக்கிறது. ஆனால் ஜாக்கிரதை, ஒரு பெரிய நாய் வைத்திருப்பது அதன் நல்வாழ்வை உறுதிப்படுத்த போதுமான வாழ்க்கை இடத்தைக் கொண்டிருப்பதைக் குறிக்கிறது. உலகின் மிகப்பெரிய நாய்களின் சுருக்கமான கண்ணோட்டம்.

1. கிரேட் டேன்

கிரேட் டேன் என்றும் அழைக்கப்படுகிறது, கிரேட் டேன் அதன் ஈர்க்கக்கூடிய உடலமைப்பால் வேறுபடுகிறது. உண்மையில், இந்த மென்மையான ராட்சத அதை விட அதிகமாக அளவிட முடியும்வாடியில் ஒரு மீட்டர் மற்றும் எடையை விட அதிகமாக இருக்கும் 60 பவுண்டுகள் ! காவலில் சிறந்து விளங்கும் உண்மையான கோலோச்சி. அவர் ஒரு நல்ல துணை நாயை உருவாக்குகிறார், அவர் தனது குடும்ப உறுப்பினர்கள் மற்றும் பிற விலங்குகளிடம் பாதுகாப்பு மற்றும் அக்கறை காட்டுகிறார்.

பெரிய டேன் நாய்
நன்றி: மைக்கேல் போயர்/விக்கிமீடியா காமன்ஸ்

2. லியோன்பெர்கர்

இது மலை நாய்இ யாருடைய எடை அடைய முடியும் 80 பவுண்டுகள் ஒரு மென்மையான மற்றும் அமைதியான குணம் உள்ளது, ஆனால் நிறைய உடற்பயிற்சி தேவைப்படுகிறது. அவர் தனது குடும்பத்துடன் மிகவும் நெருக்கமாக இருந்தாலும், அவருடைய சுதந்திரத்திற்கான ஆசை கட்டிவைக்கப்படுவதை அவரால் தாங்கிக்கொள்ள முடியாது.

லியோன்பெர்கர் நாய்
கடன்: டாஃப்பிங்/விக்கிமீடியா காமன்ஸ்

3. செயிண்ட் பெர்னார்ட்

அனைத்து நாய்களிலும் மிகவும் சுவிஸ் நாய். குறிப்பாக நல்லது மலை மீட்பு, செயிண்ட் பெர்னார்ட் அவரது அமைதியான வலிமை மற்றும் குழந்தைகள் மீதான அவரது அன்பால் வேறுபடுகிறார். இந்த மென்மையான குணம் அவரை மிகவும் அன்பான நாயாக மாற்றுகிறது. மேலும், அவர் இயற்கை மற்றும் ஒரு முக்கிய தேவை உள்ளது பெரிய இடங்கள்.

செயின்ட் பெர்னார்ட் நாய்
கடன்: danielsfotowelt/Pixabay

4. பைரேனியன் மலை நாய்

“படோ” என்று அழைக்கப்படும் இந்த நாய் ஒரு சிறந்த நாய் கால்நடை மேய்ப்பவன். கரடிகள் மற்றும் ஓநாய்களை பயமுறுத்துவதற்கு முதலில் பயிற்சி பெற்ற இந்த ராட்சத தசை மற்றும் தைரியத்தின் உண்மையான மலை. மறுபுறம், அவருக்கு கல்வி கற்பிக்க எதிர்பார்க்கவில்லைஇது ஒரு தூய்மையான மற்றும் கடினமற்ற எலக்ட்ரான்.

patou நாய்
கடன்: iStock

5. திபெத்திய மாஸ்டிஃப்

திபெத்திய மாஸ்டிஃப் என்றும் அழைக்கப்படும், திபெத்திய மாஸ்டிஃப் ஒரு உள்ளது கர்ஜனை மற்றும் சிங்கத்திற்கு தகுதியான மேனி. அதன் பட்டு தோற்றம் இருந்தபோதிலும், இந்த முன்னாள் போர் நாய் உண்மையில் அந்நியர்களிடம் பயங்கரமான, பயமுறுத்தும் சுபாவம் கொண்டவர். கவனமாக இருங்கள், இந்த அவநம்பிக்கை விரைவில் ஆக்ரோஷமாக மாறும்.

திபெத் மாஸ்டிஃப் நாய்
கடன்: iStock

6. தோசை

டோசா ஒரு உண்மையான ஜாகர்நாட் ஆகும், ஏனெனில் அதன் எடை வரை இருக்கும் 100 பவுண்டுகள். அவனது கடினமான உடலமைப்பு அவனுடன் முரண்படுகிறது ஒதுக்கப்பட்ட குணம் மற்றும் சகிப்புத்தன்மை, குறிப்பாக சிறியவர்களிடம். எதிர்பாராத நிகழ்வுகள் ஏற்பட்டால் அதைச் சமாளிப்பதற்கு நல்ல கல்வி அவசியம்.

தோசா நாய்
கடன்: 947051/Pixabay

7. ஐரிஷ் ஹவுண்ட்

ஐரிஷ் கிரேஹவுண்ட், அல்லது ஐரிஷ் வுல்ஃப்ஹவுண்ட், உயரமானது, மிக உயரமானது. இந்த நாய் அதன் பெயரைப் பெற்றது ஓநாய் மற்றும் கரடி வேட்டை அது நீண்ட காலமாக பயன்படுத்தப்பட்டது. உண்மையில், “wolfhound” என்றால் “ஓநாய் வேட்டையாடுபவர்” என்று பொருள். அவரது அமைதியானஅவரது புத்திசாலித்தனம் மற்றும் உள்ளார்ந்த நேர்த்தி அவரை ஒரு சிறந்த துணை நாயாக ஆக்குகிறது.

ஐரிஷ் ஓநாய் நாய்
கடன்: 12019/Pixabay

ஆதாரம்

நீங்கள் இதையும் விரும்புவீர்கள்:

முதல் 10 நாய் இனங்கள் மிகவும் “ஆபத்தானவை” என்று கருதப்படுகின்றன

உங்களுக்குத் தெரியாத 20 நாய் இனங்கள்

முதல் 5 இரும்பு ஆரோக்கிய நாய் இனங்கள்

உலகின் முதல் 11 சிறிய நாய் இனங்கள்

இந்த அற்புதமான நாயைப் பற்றி அறிய 10 அற்புதமான விஷயங்கள்