குதிரைகள் ஏன் வாந்தி எடுக்க முடியாது?

முயல்கள், எலிகள், கினிப் பன்றிகள் மற்றும் எலிகள் போன்ற குதிரைகளால் வாந்தி எடுக்க முடியாது. காரணம்? கார்டியா என்று அழைக்கப்படும் ஒரு தசை மற்றும் அவர்களின் வயிற்றின் தொடக்கத்தில் அமைந்துள்ளது. எனவே உங்கள் குதிரைக்கு சாப்பிட எதுவும் கொடுக்காமல் கவனமாக இருங்கள், அது ஆபத்தானது.

கார்டியா ஒரு வழியை மட்டுமே திறக்கிறது

இல் செரிமான அமைப்பு குதிரையின் a தசைஅழைக்கப்பட்டது கார்டியா, இது ஒரு திசையில் மட்டுமே திறக்கிறது, இதனால் உணவு வயிற்றில் இருந்து வெளியேறுவதைத் தடுக்கிறது. இவ்வாறு, குதிரை உணவை விழுங்கும்போது, ​​பிந்தையது உணவுக்குழாயிலிருந்து கார்டியாவுக்கு இறங்குகிறது. வயிற்றுக்கு நுழைவாயில்.

கார்டியா மூடப்பட்டவுடன், உணவு மீண்டும் மேலே வர முடியாது.

குதிரை நெய்கள்
கடன்: iStock

கொடிய கோழை

மேலும், குதிரைக்கு மிகச் சிறிய வயிறு இருந்தாலும், அவரது உணவுக்குழாய் மிக நீளமாக உள்ளது (1.5 மீட்டர் அனைத்தும் ஒரே மாதிரியாக) அவரை வாந்தி எடுக்க அனுமதிக்க வேண்டும். ஆகையால், உணவு உண்ணும் போது உணவு உண்ணாமல் இருக்க, உங்கள் குதிரைக்கு நாள் முழுவதும் உணவை விட்டுவிடுவது அவசியம்.

விளைவு, அதிகப்படியான உணவு செரிமான மண்டலத்தை விரைவாக அடைத்துவிடும் விலங்கு, வலிமைக்கு வழிவகுக்கும் பெருங்குடல் வலி மரணத்தை நிரூபிக்கக்கூடியது. குதிரையின் வயிறு அதன் கார்டியாவை உண்டாக்குவதற்கு முன் குறையும் இறந்த. மேலும் இது மரணத்திற்கு முக்கிய காரணம் குதிரையில்.

ஆதாரம்

நீங்கள் இதையும் விரும்புவீர்கள்:

குதிரைவண்டி: அவை ஏன் சிறியவை?

குதிரை நெய்ஸ்: அவை எதைக் குறிக்கின்றன என்பதைக் கண்டுபிடி!

குதிரையின் ஆயுட்காலம் என்ன?

குதிரையின் ஆயுட்காலம் என்ன?